
 

 
TBS MAKAO MAKUU 

Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 

 

TBS KANDA YA 
ZIWA 
Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 

 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 

 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 

Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 

 

TBS KANDA YA 
KUSINI 
Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 

 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
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Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

 

TAARIFA KWA WATENGENEZAJI WA MAUDHUI MITANDAONI (SOCIAL MEDIA 

CONTENT CREATORS) YANAYOHUSU BIDHAA ZA CHAKULA 

Dar es Salaam, 08 Januari, 2025 

Hivi karibuni, Shirika la Viwango Tanzania (TBS) limebaini uwepo wa mwenendo wa baadhi ya 

watengeneza maudhui kutengeneza na kusambaza picha mjongeo (video) katika mitandao ya 

kijamii zinazoonesha maudhui potofu yahusuyo bidhaa za chakula ikiwemo juisi inayoandaliwa 

kwa kukanyagwa kwa miguu.  

Kwa mujibu wa Sheria ya Viwango Sura 130 na Kanuni zake, hairuhusiwi kwa mtu yeyote 

kutengeneza, kuandaa, kusambaza, kuuza na kutangaza bidhaa ambazo zinaweza kuathiri 

afya ya mtumiaji pamoja na maudhui ambayo yanapotosha watumiaji. Aidha, hairuhusiwi 

kutangaza au kuuza bidhaa za chakula katika maeneo ambayo hayajasajiliwa na TBS.  

TBS inashirikiana na vyombo vya ulinzi na usalama kuhakikisha wahusika wanachukuliwa 

hatua kwa mujibu wa sheria.  

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 
0800110827. 
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